
Conservation Information Monitoring Unit (CIMU) ni kitengo cha Taasisi
ya Utafiti wa Wanyamapori kinachojishughukisha na kukusanya taarifa juu
ya idaidi ya makazi ya wanyamapori ndani na kandokando ya maeneo
yaliohifadhiwa nchini.

Kuhusu CIMU

Kujua idadi ya Wanyama
Husaidia Uhifadhi Endelelvu

• Kufanya tathmini ya idadi ya wanyamapori na maliasili nyingine zilizopo 
ndani au karibu na maeneo ya uhifadhi kutoka angani au ardhini

• Kutoa ushauri kutokana na matokeo ya utafiti
• Kufanya utafiti na kuboresha mbinu za kutadhimini idadi za 

wanyamapori
• Kukusanya, kuchanganua, kutunza na kuratibu kumbukumbu za 

wanyamapori

Madhumuni ya CIMU

Huduma zitolewazo na CIMU

• Kuhesabu idadi ya wanyamapori
kwa kutumia njia za angani na
ardhini

• Kuendesha kozi fupi kuhusu GIS
na matumizi ya ArcView na
ArcGIS



Mbinu kuu za kuhesabu zitumiwazo na kitengo cha CIMU

For more information,  contact us  through:
Box 661 Arusha
Tel: +255 27 254 9571
Email: info@tawiri.or.tz
Website: www.tawiri.or.tz

Njia hii hutumika kuhesabu wanyama
waishio katika makundi makubwa
kama tembo na mbogo. Picha hizi
huunganishwa na kisha wanyama
huhesabiwa mmoja mmoja katika
picha zote.

Sehemu ya eneo hukaguliwa na
wanyama wote huhesabiwa. Idadi hiyo
hutumika kukadiria hesabu ya
wanyama waliopo katika eneo lote.

Njia hii ni muafaka kwa wanyama
wanaoishi katika makundi makubwa
katika eneo kubwa kama vile nyumbu.
Picha hupigwa kwa utaratibu na muda
maalumu. Wanyama katika kila picha
huhesabiwa na jumla yote hukadiriwa.

Kuhesabu Eneo Lote

Kuhesabu Sehemu ya Eneo

Kuhesabu Sehemu ya Kundi
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