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Taasisi ya Utafiti wa Wanyamapori Tanzania

TAWIRI ni Taasisi ya serikali iliyo chini
ya Wizara ya Maliasili na Utalii yenye
jukumu la kufanya na kusimamia
tafiti za wanyamapori Tanzania kwa
kushirikiana na wadau mbalimbali.

Makao makuu ya Taasisi yapo Njiro,

Arusha, ila Taasisi ina
vituo vya utafiti
vinavyopatikana katika
maeneo mbalimbali ya

Kituo cha utafiti cha Njiro kipo
Njiro, Arusha. Shughuli kuu ya
kituo hiki ni utafiti wa nyuki.

Kituo cha utafiti cha Serengeti
kipo katika hifadhi ya Taifa ya
Serengeti ambapo kinajihusisha
zaidi na tafiti za wanyamapori
katika maeneo yenye uoto wa
mbuga kaskazini mwa nchi.
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Vituo vingine ni Gombe-Mahale
ambacho kinasimamia tafiti
katika mbuga za Mahale na

Gombe zilizopo mkoani
Kigoma.
Kituo cha Kingupira

kinapatikana mkoa wa Pwani
ndani ya pori la akiba la Selous.
Kituo hiki kina simamia tafiti za
wanyamapori katika maeneo ya
kusini mwa nchi.
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Kukuza maendeleo, kuboresha na
kulinda sekta ya wanyamapori
katika Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania.

Kutekeleza, kuendeleza na
kufadhili shughuli za utafiti wa
wanyamapori katika Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania.

Kufanya utafiti na uchunguzi wa
masuala mbalimbali ya
wanyamapori kwa lengo la
kuanzisha, kuboresha au
kuendeleza mbinu za kisasa za
uhifadhi wa wanyamapori na
mazingira.

Kufanya utafiti na uchunguzi wa
magonjwa ya wanyamapori na
vyanzo vyao ili kuendeleza njia ya
kuzuia au kudhibiti tukio la
magonjwa fulani wanyamapori au
kitengo kati ya hayo.

Kuratibu utafiti wa wanyamapori
wote ambao unafanywa kwa
katika Jamhuri ya Muungano.

Kuanzisha na kuendesha mfumo
wa nyaraka na usambazaji wa
matokeo ya uchunguzi, majaribio
na utafiti zilizofanyika

Kufanya ukusanyaji, maandalizi,
uchapishaji na usambazaji wa
takwimu zinazohusiana na
wanyamapori, na kukuza na
kuendeleza mafundisho na
mafunzo katika wanyamapori.

Kuishauri Serikali, taasisi za umma
na wadau wengine wanaohusika
katika sekta ya wanyamapori
katika Jamhuri ya Muungano juu
ya matumizi halisi ya matokeo ya
uchunguzi, majaribio na utafiti
uliofanywa na au kwa niaba ya
Taasisi.

Kwa maelezo zaidi, wasiliana
nasi kupitia:

S.L.P: 661 Arusha

Simu: +255 27 254 9571
Baruapepe: barua@tawiri.or.tz
Tovuti: www.tawiri.or.tz
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